KHR Reborn Club zZ
Welcome To KHR zZ

เข้ามาแล้วก็ สมัครสมาชิกด้วยนะครับ จะได้เห็นหมดทุกฟอรั่ม

ใครที่สมัครสมาชิกแล้ว ก็ทำตามกฎ กติกา ของบอร์ดด้วยล่ะครับ

บอร์ดนี้ไม่สนับสนุน เกรียน และภาษาวิบัติ ใครที่ใช้ก็เบาลงหน่อยนะครับ

By.Webmaster Staff

Join the forum, it's quick and easy

Welcome To KHR zZ

เข้ามาแล้วก็ สมัครสมาชิกด้วยนะครับ จะได้เห็นหมดทุกฟอรั่ม

ใครที่สมัครสมาชิกแล้ว ก็ทำตามกฎ กติกา ของบอร์ดด้วยล่ะครับ

บอร์ดนี้ไม่สนับสนุน เกรียน และภาษาวิบัติ ใครที่ใช้ก็เบาลงหน่อยนะครับ

By.Webmaster Staff
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

รับสมัคร UFO Reborn

You are not connected. Please login or register

วิธีใส่ลายเซ็น + วิธีแก้ปัญหาลายเซ็นไม่ขึ้น

2 posters

Go down  ข้อความ [หน้า 1 จาก 1]

=XANXUS=

=XANXUS=
Moderators
Moderators

วันนี้เราก็จะมาแนะนำการแก้ปัญหา สำหรับบางคนที่ประสบกับปัญหานี้นะครับ

ก็คือลายเซ็นไม่ขึ้น เรามีวิธีแก้ดังนี้ครับ

บางคนอาจจะงง ลายเซ็นคือไรหว่า? ผมก็ไม่รู้ กร๊ากก(- -)

เอาเป็นว่า มันสามารถนำเอารูปภาพที่ตัวเองชอบ รูปเกม การ์ตูน มาตกแต่งได้อย่างอิสระ

วิธีทำ ก็ดังนี้ครับ

หลังจากที่เรา Log in แล้ว มันก็จะมีปุ่มเครื่องมือเพิ่มขึ้นมามากมาย ใช่มั้ยครับ

เมื่อเห็นแล้ว กดที่ปุ่มที่เขียนว่า profile เลยครับ

Embarassed/Evil or Very Mad/29/i_icon_mini_profile.jpg" alt=""/>

หลังจากที่เข้าไปแล้ว จะเจอกับหน้าจอแบบนี้ใช่มั้ยครับ

วิธีใส่ลายเซ็น + วิธีแก้ปัญหาลายเซ็นไม่ขึ้น Nw5x1

จะมีปุ่มรายละเอียดเพิ่มขึ้นมามากมายเลย ให้เราเลือกที่หัวข้อลายเซ็นเลยครับ

เมื่อคลิ้กไปแล้ว จะเจอหน้าตาแบบนี้

วิธีใส่ลายเซ็น + วิธีแก้ปัญหาลายเซ็นไม่ขึ้น S5x82

เห็นที่มาร์คกรอบสีแดงเอาไว้มั้ยครับ เขียนข้อความหรือใส่โค้ดรูปภาพลงไปเลยครับ แล้วก็กด ส่ง(submit) เรียบร้อย

สำหรับปัญหาลายเซ็นไม่ขึ้น

เวลาเราพิมข้อความตามปกติ ให้ลองสังเกตุลงไปที่ข้างล่างกล่องข้อความนะครับ จะเจอกับพวกนี้ใช่มั้ย

วิธีใส่ลายเซ็น + วิธีแก้ปัญหาลายเซ็นไม่ขึ้น Bpx33

ให้ติ๊กที่แนบลายเซ็นครับ เสร็จแล้ว

เครดิต:TRB. หรือ CTC.(บอรืดเดียวกัน)

http://khrzzufo.forum-motion.net

Admin

Admin
Admin
Admin

ลองแก้ดูล่ะ ตะกี้รูปมันไม่ขึ้นให้ - -

http://khrzzufo.forum-motion.net

ขึ้นไปข้างบน  ข้อความ [หน้า 1 จาก 1]